Ứng dụng của cáp quang: Dây vá quang (Fiber Patch Cord Optical cable).
mạng cáp quang truyền thông
mạng truy cập băng thông rộng cáp quang
CATV, thiết bị cáp quang, mạng LAN cáp quang
Tóm tắt:
Về đầu nối cáp quang, ITU gọi nó là một loại linh kiện quang thụ động có thể kết nối hai hoặc nhiều đường cáp quang một cách ổn định, nhưng không phải lúc nào cũng vậy. Nó có thể tạo ra kết nối chặt chẽ cho cáp quang và truyền tải năng lượng ánh sáng một cách tuyệt vời.
Dây vá quang học (Fiber Patch Cord) - Cáp quang - Các loại tùy chọn:
FC, SC, ST, LC, MTRJ, MU, SMA, FDDI, E2000, Sc/pc
| kiểu | Mất mát chèn QUỐC GIA | Mất mát chèn DOANH NGHIỆP | Mất mát chèn của CHÚNG TÔI | Hoàn trả tổn thất QUỐC GIA | Hoàn trả tổn thất DOANH NGHIỆP | Hoàn trả tổn thất CỦA CHÚNG TÔI |
| PC | ‹ 0,3dB | ‹ 0,2dB | ‹ 0,1dB | › 40 dB | › 45 dB | › 45 dB |
| Mã vạch UPC | ‹ 0,3dB | ‹ 0,2dB | ‹ 0,1dB | › 40 dB | › 45 dB | › 45 dB |
| APC | ‹ 0,3dB | ‹ 0,2dB | ‹ 0,1dB | › 40 dB | › 45 dB | › 45 dB |
Dữ liệu về độ tin cậy kỹ thuật (thử nghiệm)
| Mục kiểm tra | Điều kiện thử nghiệm |
| Khả năng chống ẩm | Nhiệt độ: 85ºC / Độ ẩm tương đối 85% / 14 ngày / Suy hao chèn ‹ 0.1dB |
| Thay đổi nhiệt độ | Nhiệt độ -40ºC ~ +75ºC / Độ ẩm tương đối 10%-80% / 42 lần lặp lại / 14 ngày / Suy hao chèn ‹ 0.1dB |
| Cho vào nước | nhiệt độ 43ºC, /PH5.5,/ 7 ngày /suy hao chèn ‹0.1dB |
| sự sống động | Dao động 1,52mm / Tần số 10Hz~55Hz, / Ba hướng X, Y, Z: 2 giờ / Suy hao chèn 0,1dB |
| Tải uốn cong | Tải trọng 0,454kg/vòng tròn, suy hao chèn 100 ‹0,1dB |
| tải xoắn | Tải trọng 0,454kg/10 vòng/ suy hao chèn ‹0,1dB |
| Độ bền kéo - khả năng chống chịu | Lực kéo 0,23kg (sợi trần), lực chèn 1,0kg (có vỏ) <0,1dB |
| đánh đập | Cao 1,8m, ba hướng, 8 hướng/suy hao chèn < 0,1dB |
| Tiêu chuẩn tham chiếu | Suy hao chèn của Bellcore TA-NWT-001209 < 0,1dB |